xfce4-panel - en to th translation catalogue (459 entries)

en: %0 o'clock
th: %0

en: %1 o'clock
th: %1

en: %s <span color="grey" size="small">(external)</span>
th: %s <span color="grey" size="small">(ภายนอก)</span>

en: 24-_hour clock
th: นาฬิกาแบบ 24 _ชั่วโมง

en: <b>Appearance</b>
th: <b>รูปลักษณ์</b>

en: <b>Background</b>
th: <b>พื้นหลัง</b>

en: <b>Compositing is currently disabled</b>
    Enable compositing in the window manager for opacity settings in the panel.
th: <b>การทำ composite ถูกปิดอยู่</b>
    คุณต้องเปิดใช้ composite ในโปรแกรมจัดการหน้าต่างเพื่อจะกำหนดค่าความทึบแสงต่างๆ ในพาเนลได้

en: <b>General</b>
th: <b>ทั่วไป</b>

en: <b>Icons</b>
th: <b>ไอคอน</b>

en: <b>Measurements</b>
th: <b>ขนาด</b>

en: <b>Opacity</b>
th: <b>ความทึบแสง</b>

en: A_utomatically increase the length
th: เพิ่มความยาวโดย_อัตโนมัติ

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Action
th: การกระทำ

en: Action Buttons
th: ปุ่มเลือกการกระทำ

en: Add Appli_cation
th: เพิ่มโ_ปรแกรม

en: Add New Item
th: เพิ่มรายการใหม่

en: Add New Items
th: เพิ่มรายการใหม่

en: Add Workspace
th: เพิ่มพื้นที่ทำงาน

en: Add _New Items...
th: เพิ่มรายการใ_หม่...

en: Add a new empty item
th: เพิ่มรายการเปล่ารายการใหม่

en: Add a new hyperlink
th: เพิ่มไฮเพอร์ลิงก์อันใหม่

en: Add a new launcher to the panel based on the information of this desktop file
th: เพิ่มปุ่มเรียกปุ่มใหม่ลงในพาเนลโดยใช้ข้อมูลจากแฟ้มเดสก์ท็อปนี้

en: Add a new panel
th: เพิ่มพาเนลใหม่

en: Add a new plugin to the panel
th: เพิ่มปลั๊กอินลงในพาเนล

en: Add new item to this panel
th: เพิ่มรายการใหม่ในพาเนลนี้

en: Add one or more existing items to the launcher
th: เพิ่มรายการที่มีอยู่ตั้งแต่หนึ่งรายการขึ้นไปเข้าในปุ่มเรียก

en: Adds a separator or space between panel items
th: เพิ่มเส้นขีดคั่นหรือช่องว่างระหว่างรายการต่างๆ บนพาเนล

en: Adjust size _automatically
th: ปรับขนาดโดย_อัตโนมัติ

en: Adjust size au_tomatically
th: _ปรับขนาดโดยอัตโนมัติ

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Afternoon
th: บ่าย

en: Almost noon
th: เกือบเที่ยง

en: Always
th: ทำเสมอ

en: Analog
th: นาฬิกาเข็ม

en: Appeara_nce
th: รูป_ลักษณ์

en: Appeara_nce:
th: รูป_ปรากฏ:

en: Appearance
th: รูปปรากฏ

en: Applications
th: โปรแกรม

en: Applications Menu
th: เมนูโปรแกรม

en: Are you sure that you want to remove "%s"?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการลบ "%s"?

en: Are you sure you want to clear the list of known items?
th: ยืนยันหรือไม่ว่าจะลบรายชื่อของรายการที่ทราบ?

en: Are you sure you want to log out?
th: ยืนยันที่จะออกจากระบบหรือไม่?

en: Are you sure you want to quit the panel?
th: ยืนยันที่จะปิดพาเนลหรือไม่?

en: Are you sure you want to remove "%s"?
th: ยืนยันที่จะลบ "%s" หรือไม่?

en: Are you sure you want to remove panel %d?
th: ยืนยันที่จะลบพาเนล %d หรือไม่?

en: Are you sure you want to restart?
th: ยืนยันที่จะเริ่มเปิดเครื่องใหม่หรือไม่?

en: Are you sure you want to shut down?
th: ยืนยันที่จะปิดเครื่องหรือไม่?

en: Arrange _items in a single row
th: จัดเ_รียงรายการเป็นแถวเดียว

en: Arrow
th: ลูกศร

en: Au_tomatically hide the panel:
th: ซ่อ_นพาเนลโดยอัตโนมัติ:

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: Background image
th: ภาพพื้นหลัง

en: Because the panel is running in kiosk mode, you are not allowed to make changes to the panel configuration as a regular user
th: เนื่องจากพาเนลกำลังทำงานอยู่ในโหมดเครื่องขายของ คุณจึงไม่ได้รับอนุญาตให้เปลี่ยนค่าตั้งของพาเนลในฐานะผู้ใช้ธรรมดา

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Behaviour
th: พฤติกรรม

en: Binary
th: ฐานสอง

en: Button _title:
th: ฉ_ลากปุ่ม:

en: Button layout:
th: รูปแบบปุ่ม:

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: C_lear Known Items
th: _ล้างรายการที่ทราบ

en: C_olor:
th: _สี:

en: C_reate
th: _สร้าง

en: Clear
th: ล้าง

en: Clock
th: นาฬิกา

en: Clock Options
th: ตัวเลือกของนาฬิกา

en: Close Window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Co_mmand:
th: _คำสั่ง:

en: Configure...
th: ตั้งค่า...

en: Create & _Open
th: สร้าง & _เปิด

en: Create Folder...
th: สร้างโฟลเดอร์...

en: Create Launcher on the panel
th: สร้างปุ่มเรียกบนพาเนล

en: Create New Folder
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่

en: Create New Text Document
th: สร้างแฟ้มข้อความใหม่

en: Create Text Document...
th: สร้างแฟ้มข้อความ...

en: Create _Launcher
th: สร้างปุ่_มเรียก

en: Create new launcher from %d desktop file | Create new launcher from %d desktop files
th[0]: สร้างปุ่มเรียกโปรแกรมจากแฟ้มเดสก์ท็อป %d แฟ้ม

en: Custo_m title:
th: _กำหนดป้ายแสดง:

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom Format
th: รูปแบบกำหนดเอง

en: Customize the panel
th: ปรับแต่งพาเนล

en: D_elete Item
th: _ลบรายการ

en: D_isplay
th: การแสดง_ผล

en: D_raw window frame when hovering a button
th: _วาดเส้นกรอบหน้าต่างเมื่อวางตัวชี้เมาส์บนปุ่ม

en: Dark mode
th: โหมดมืด

en: Date
th: วันที่

[ctx: Date]
en: %A %d %B %Y
th: %A %d %B %Ey

en: Default
th: ปริยาย

en: Delete the currently selected item
th: ลบรายการที่เลือกอยู่

en: Deskbar
th: เดสก์บาร์

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: Digital
th: ดิจิทัล

en: Directory Menu
th: เมนูไดเรกทอรี

en: Disable t_ooltips
th: ปิดคำแ_นะนำเครื่องมือ

en: Display _seconds
th: แสดง_วินาที

en: Do not wait for a window manager on startup
th: ไม่ต้องรอโปรแกรมจัดการหน้าต่างขณะเริ่มทำงาน

en: Do you want to hibernate and suspend the system?
th: คุณต้องการพักเครื่องพร้อมกับเตรียมจำศีลเครื่องในเวลาเดียวกันหรือไม่?

en: Do you want to start the panel? If you do, make sure you save the session on logout, so the panel is automatically started the next time you login.
th: คุณต้องการจะเปิดทำงานพาเนลหรือไม่? ถ้าต้องการ ก็กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณได้บันทึกวาระขณะออกจากระบบ เพื่อที่วาระจะได้เปิดทำงานพาเนลโดยอัตโนมัติเมื่อคุณเข้าระบบครั้งต่อไป

en: Do you want to suspend to RAM?
th: คุณต้องการพักเครื่องโดยจำสถานะไว้ใน RAM หรือไม่?

en: Do you want to suspend to disk?
th: คุณต้องการพักเครื่องโดยจำสถานะไว้ในดิสก์หรือไม่?

en: Dots
th: ไข่ปลา

en: Down
th: ลง

en: Early morning
th: เช้าตรู่

en: East
th: ขวา

en: Ed_it Menu
th: แ_ก้ไขเมนู

en: Edit the currently selected item
th: แก้ไขรายการที่เลือกอยู่

en: Enable _urgency notification
th: เปิดใช้การแจ้งเหตุเ_ร่งด่วน

en: Enter a list of patterns that will be used to determine which files are visible in a directory. If you specify more than one pattern here, the list items must be separated with semicolons (e.g. *.txt;*.doc).
th: ป้อนรายการแพตเทิร์นที่จะใช้กรองแฟ้มที่จะแสดงในไดเรกทอรี ถ้าคุณระบุมากกว่าหนึ่งแพตเทิร์น ก็คั่นแพตเทิร์นต่างๆ ด้วยอัฒภาค (เช่น *.txt;*.doc)

en: Enter search phrase here
th: ป้อนคำค้นที่นี่

en: Enter the new name:
th: ป้อนชื่อที่จะตั้งใหม่:

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Evening
th: หัวค่ำ

en: Execute
th: เปิดทำงาน

en: Experienced
th: มีประสบการณ์

en: Expert
th: ชำนาญ

en: F_uzziness:
th: ความ_คลุมเครือ:

en: Failed to acquire manager selection for screen %d
th: ไม่สามารถจับยึดการเลือกของโปรแกรมจัดการสำหรับหน้าจอ %d

en: Failed to add a plugin to the panel
th: เพิ่มปลั๊กอินลงในพาเนลไม่สำเร็จ

en: Failed to create folder: %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์: %s

en: Failed to execute clock command
th: เรียกคำสั่ง clock ไม่สำเร็จ

en: Failed to execute command "%s"
th: เรียกทำงานคำสั่ง "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to execute command "%s".
th: เรียกทำงานคำสั่ง "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to execute the preferred application for category "%s"
th: เรียกทำงานโปรแกรมที่เลือกสำหรับหมวด "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to launch application "%s"
th: เรียกโปรแกรม "%s" ทำงานไม่สำเร็จ

en: Failed to launch default application for "%s"
th: เรียกทำงานโปรแกรมปริยายสำหรับ "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to launch the migration application
th: เรียกโปรแกรมย้ายระบบไม่สำเร็จ

en: Failed to load the default configuration
th: โหลดค่าตั้งปริยายไม่สำเร็จ

en: Failed to migrate the existing configuration
th: ปรับย้ายค่าตั้งที่มีอยู่ไม่สำเร็จ

en: Failed to open desktop item editor
th: เปิดโปรแกรมแก้ไขรายการเดสก์ท็อปไม่สำเร็จ

en: Failed to query content type for "%s"
th: สอบถามชนิดเนื้อหาของ "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to quit the panel
th: จบการทำงานของพาเนลไม่สำเร็จ

en: Failed to restart the panel
th: เริ่มเปิดพาเนลใหม่ไม่สำเร็จ

en: Failed to run action "%s"
th: การกระทำ "%s" ทำไม่สำเร็จ

en: Failed to save the panel configuration
th: บันทึกค่าตั้งของพาเนลไม่สำเร็จ

en: Failed to send D-Bus message
th: ส่งข้อความ D-Bus ไม่สำเร็จ

en: Failed to show the add new items dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบเพิ่มรายการใหม่ไม่สำเร็จ

en: Failed to show the preferences dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบปรับแต่งไม่สำเร็จ

en: Features
th: คุณลักษณ์

en: Filtering
th: การกรอง

en: Fixed icon _size (pixels):
th: ใช้ไอคอนขนาด_คงที่ (พิกเซล):

en: Fl_ash time separators
th: _กะพริบเครื่องหมายคั่นเวลา

en: Full Name
th: ชื่อเต็ม

en: Fuzzy
th: กะประมาณ

en: General
th: ทั่วไป

en: Group title and timestamp
th: ตามชื่อกลุ่มและเวลา

en: Group title and window title
th: ตามชื่อกลุ่มและชื่อหน้าต่าง

en: Handle
th: มือจับ

en: Hibernate
th: จำศีลเครื่อง

en: Hibernating and Suspending computer in %d seconds.
th: จะพักเครื่องพร้อมกับเตรียมจำศีลเครื่องภายใน %d วินาที

en: Hibernating computer in %d seconds.
th: จะจำศีลเครื่องภายใน %d วินาที

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Hide all windows and show the desktop
th: ซ่อนหน้าต่างทั้งหมดและแสดงพื้นโต๊ะ

en: Horizontal
th: แนวนอน

en: Hybrid Sleep
th: หลับแบบผสม

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icons
th: ไอคอน

en: If enabled, ensure that the items are laid out in a single row
th: ถ้าเปิดใช้ จะจัดเรียงรายการต่างๆ ให้เป็นแถวเดียว

en: If you delete an item, it will be permanently removed
th: ถ้าคุณลบรายการนี้ ก็จะเป็นการลบอย่างถาวร

en: If you remove the item from the panel, it is permanently lost.
th: ถ้าคุณลบรายการนี้ออกจากพาเนล ก็จะเป็นการลบอย่างถาวร

en: Inside Button
th: ในปุ่ม

en: Intelligently
th: อย่างฉลาด

en: Intermediate
th: ปานกลาง

en: Internal name: %s-%d
th: ชื่อภายใน: %s-%d

en: Internal name: %s-%d
    PID: %d
th: ชื่อภายใน: %s-%d
    PID: %d

en: Invalid hint type "%s". Valid types are bool, double, int, string and uint.
th: ชนิด "%s" ของ hint ไม่ถูกต้อง ชนิดที่ใช้ได้คือ bool, double, int, string และ uint

en: Invalid plugin event syntax specified. Use PLUGIN-NAME:NAME[:TYPE:VALUE].
th: รูปแบบของเหตุการณ์ปลั๊กอินผิดไวยากรณ์ กรุณาใช้รูปแบบ ชื่อปลั๊กอิน:ชื่อ[:ชนิด:ค่า]

en: Ite_ms
th: _รายการ

en: Item
th: รายการ

en: Item buttons will take a square when it's possible
th: ปุ่มของรายการต่างๆ จะใช้เนื้อที่เป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัสถ้าทำได้

en: Known Items
th: รายการที่ทราบ

en: Late evening
th: ค่ำ

en: Launcher
th: ปุ่มเรียก

en: Left click will always display the menu for item
th: คลิกซ้ายจะแสดงเมนูของรายการ

en: Little Mouse
th: สามัญชน คนธรรมดา

en: Load symbolic icons if available
th: ใช้ไอคอนสัญลักษณ์ถ้ามี

en: Loc_k Screen
th: _ล็อคหน้าจอ

en: Lock Screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Log Out...
th: ออกจากระบบ...

en: Log _Out
th: _ออกจากระบบ

en: Log _Out...
th: _ออกจากระบบ...

en: Log out, lock or other system actions
th: ออกจากระบบ, ล็อคหน้าจอ หรือการกระทำอื่นเกี่ยวกับระบบ

en: Logging out in %d seconds.
th: จะออกจากระบบภายใน %d วินาที

en: M_ode:
th: โห_มด:

en: Ma_ximize All
th: _ขยายแผ่หน้าต่างทั้งหมด

en: Menu
th: เมนู

en: Menu File
th: แฟ้มเมนู

en: Menu _file:
th: แ_ฟ้มเมนู:

en: Mi_ddle click action:
th: การกระทำเมื่อคลิกเมาส์ปุ่มกลา_ง:

en: Mi_nimize All
th: _ย่อเก็บหน้าต่างทั้งหมด

en: Miniature View
th: ภาพย่อ

en: Minimize Window
th: ย่อเก็บหน้าต่าง

en: Minimize all open windows and show the desktop
th: ย่อเก็บหน้าต่างทั้งหมดที่เปิดอยู่และแสดงพื้นโต๊ะ

en: Modifying the panel is not allowed
th: ไม่อนุญาตให้ปรับเปลี่ยนพาเนล

en: Monitor %d
th: จอภาพ %d

en: Morning
th: เช้า

en: Most likely another widget took over the function of a notification area. This area will be unused.
th: เป็นไปได้ว่าวิดเจ็ตอื่นได้ยึดหน้าที่ของพื้นที่แจ้งเหตุไป พื้นที่นี้จะไม่ถูกใช้งาน

en: Move currently selected item down by one row
th: ย้ายรายการที่เลือกอยู่ลงหนึ่งแถว

en: Move currently selected item up by one row
th: ย้ายรายการที่เลือกอยู่ขึ้นหนึ่งแถว

en: Move the selected item one row down
th: ย้ายรายการที่เลือกลงหนึ่งแถว

en: Move the selected item one row up
th: ย้ายรายการที่เลือกขึ้นหนึ่งแถว

en: Name %s lost on the message dbus, exiting.
th: ชื่อ %s สูญหายใน dbus ข้อความ ขอจบการทำงาน

en: Name of a timezone corresponding a file in the zoneinfo database, for example "America/New_York". Leave empty to use the localtime.
th: ชื่อของเขตเวลาตามชื่อแฟ้มในฐานข้อมูล zoneinfo ตัวอย่างเช่น "America/New_York" หากปล่อยเป็นค่าว่างไว้จะหมายถึงเวลาท้องถิ่นของระบบ

en: Never
th: ไม่ทำ

en: New _Application
th: เพิ่มโปรแกรมใ_หม่

en: New _Link
th: _ลิงก์ใหม่

en: Night
th: ดึก

en: No Windows
th: ไม่มีหน้าต่าง

en: No default application found for "%s"
th: ไม่มีโปรแกรมปริยายสำหรับ "%s"

en: No items
th: ไม่มีรายการ

en: No running instance of %s was found
th: ไม่พบอินสแตนซ์ของ %s ที่ทำงานอยู่

en: None (use system style)
th: ไม่ใช้ (ใช้รูปแบบของระบบ)

en: None, allow drag-and-drop
th: ไม่มีลำดับ อนุญาตให้ลากวางได้

en: Noon
th: เที่ยง

en: North
th: บน

en: Nothing
th: ไม่ทำอะไร

en: Novice
th: มือใหม่

en: Num_ber of rows:
th: จำนวนแ_ถว:

en: Number of _rows:
th: จำนวนแ_ถว:

en: OPTION
th: ตัวเลือก

en: O_utput:
th: _จอที่แสดง:

en: Open Folder
th: เปิดโฟลเดอร์

en: Open in Terminal
th: เปิดในเทอร์มินัล

en: Open launcher menu
th: เปิดเมนูปุ่มเรียก

en: Options:
th: ตัวเลือก:

en: PANEL-NUMBER
th: หมายเลขพาเนล

en: PLUGIN-NAME
th: ชื่อปลั๊กอิน

en: Pane_l
th: _พาเนล

en: Panel
th: พาเนล

en: Panel %d
th: พาเนล %d

en: Panel Pr_eferences...
th: _ปรับแต่งพาเนล...

en: Panel Preferences
th: ปรับแต่งพาเนล

en: Panel config needs migration...
th: การตั้งค่าพาเนลจำเป็นต้องย้ายข้อมูล...

en: Panel configuration has been updated.
th: ปรับข้อมูลค่าตั้งของพาเนลเรียบร้อยแล้ว

en: Pick a Panel Color
th: เลือกสีของพาเนล

en: Please choose a panel for the new plugin:
th: กรุณาเลือกพาเนลให้กับปลั๊กอินตัวใหม่:

en: Please report bugs to <%s>.
th: หากพบปัญหา กรุณารายงานที่ <%s>

en: Plugin "%s" unexpectedly left the panel, do you want to restart it?
th: ปลั๊กอิน "%s" หลุดจากพาเนลกะทันหัน คุณต้องการจะเริ่มปลั๊กอินดังกล่าวใหม่หรือไม่?

en: Popup menu at current mouse position
th: ผุดเมนูขึ้นที่ตำแหน่งเมาส์ปัจจุบัน

en: Primary
th: จอหลัก

en: Print version information and exit
th: แสดงข้อมูลรุ่นแล้วจบการทำงาน

en: Profiles:
th: โพรไฟล์:

en: Program launcher with optional menu
th: ปุ่มเรียกโปรแกรมพร้อมเมนูประกอบถ้ามี

en: Provides status notifier items (application indicators) and legacy systray items
th: แสดงตัวแจ้งสถานะต่างๆ ของแอปพลิเคชัน และรายการในถาดระบบแบบเก่า

en: Quit
th: ออก

en: Quit the running panel instance
th: จบการทำงานพาเนลที่กำลังทำงานอยู่

en: Remove Workspace "%s"
th: ลบพื้นที่ทำงาน "%s"

en: Remove Workspace %d
th: ลบพื้นที่ทำงาน %d

en: Remove currently selected item
th: ลบรายการที่เลือกอยู่

en: Remove the currently selected panel
th: ลบพาเนลที่เลือกอยู่

en: Removing the item from the panel also means its configuration will be lost.
th: การลบรายการนี้ออกจากพาเนลจะหมายถึงการลบค่าตั้งต่างๆ ของรายการนี้ทิ้งด้วย

en: Resets the list of items and their visibility settings
th: ล้างรายชื่อของรายการ พร้อมทั้งค่าการแสดง/ซ่อนของรายการเหล่านั้น

en: Restart
th: เริ่มเปิดเครื่องใหม่

en: Restart the running panel instance
th: เริ่มเปิดพาเนลที่กำลังทำงานอยู่ใหม่

en: Restarting computer in %d seconds.
th: จะเริ่มเปิดเครื่องใหม่ภายใน %d วินาที

en: Restarting...
th: กำลังเริ่มเปิดใหม่...

en: Restore minimized windows to current _workspace
th: คืนขนาดหน้าต่างที่ย่อเก็บไปยัง_พื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Restore the minimized windows
th: คืนขนาดหน้าต่างที่ย่อเก็บ

en: Row _size (pixels):
th: _ขนาดของแถว (พิกเซล):

en: Save the panel configuration
th: บันทึกค่าตั้งของพาเนล

en: Select A Background Image
th: เลือกภาพพื้นหลัง

en: Select A Directory
th: เลือกไดเรกทอรี

en: Select A Menu File
th: เลือกแฟ้มเมนู

en: Select An Icon
th: เลือกไอคอน

en: Select this option if you want maximized windows to cover the area behind the panel. This only works when the panel is attached to a screen edge.
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการให้หน้าต่างที่ขยายแผ่สามารถใช้เนื้อที่ครอบคลุมพื้นที่หลังพาเนลด้วย มีผลเมื่อพาเนลวางอยู่ติดขอบหน้าจอเท่านั้น

en: Select this option to automatically increase the length of the panel if the plugins request more space.
th: เลือกตัวเลือกนี้เพื่อให้พาเนลขยายความยาวโดยอัตโนมัติถ้าปลั๊กอินร้องขอเนื้อที่เพิ่ม

en: Select this option to disable the tooltips when moving over the panel button or menu items.
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าต้องการปิดคำแนะนำเครื่องมือเมื่อเลื่อนเมาส์ไปวางบนปุ่มหรือรายการเมนูบนพาเนล

en: Select this option to extend the panel over multiple monitors.
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าต้องการขยายพาเนลให้พาดผ่านจอภาพหลายจอ

en: Select this option to hide the handles of the panel and lock its position.
th: เลือกตัวเลือกนี้เพื่อซ่อนมือจับของพาเนลและตรึงตำแหน่งของพาเนลไว้

en: Select this option to move the clicked menu item to the panel.
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าต้องการย้ายรายการเมนูที่คลิกไปไว้ในพาเนล

en: Select this option to show the generic application name in the menu, for example "File Manager" instead of "Thunar"
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าต้องการแสดงชื่อทั่วไปของโปรแกรมในเมนู เช่น "โปรแกรมจัดการแฟ้ม" แทนที่จะเป็น "Thunar"

en: Separator
th: ขีดคั่น

en: Session Menu
th: เมนูวาระ

en: Sho_w AM/PM
th: แสด_ง AM/PM

en: Show 'New Text _Document'
th: แสดง 'สร้างแฟ้ม_ข้อความใหม่'

en: Show 'Open in _Terminal'
th: แสดง 'เปิดในเ_ทอร์มินัล'

en: Show '_New Folder'
th: แสดง 'สร้างโ_ฟลเดอร์ใหม่'

en: Show '_Open _Folder'
th: แสดง '_เปิดโฟลเดอร์'

en: Show Desktop
th: แสดงพื้นโต๊ะ

en: Show _flat buttons
th: แสดงปุ่มแบบแ_บน

en: Show _handle
th: แสดง_มือจับ

en: Show _hidden files
th: แสดงแฟ้มซ่อ_น

en: Show _inactive dots
th: แสดงจุดที่ไ_ม่แอคทีฟ

en: Show _label instead of icon
th: แสดงฉ_ลากแทนไอคอน

en: Show a confirmation dialog with a 30 second timeout for some of the actions.
th: แสดงกล่องโต้ตอบยืนยันเป็นเวลา 30 วินาทีสำหรับการกระทำบางอย่าง

en: Show a directory tree in a menu
th: แสดงโครงสร้างต้นไม้ของไดเรกทอรีในรูปเมนู

en: Show a menu containing categories of installed applications
th: แสดงเมนูหมวดหมู่ของโปรแกรมต่างๆ ที่ติดตั้งไว้

en: Show about information of the currently selected item
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับรายการที่เลือกอยู่

en: Show application d_escription in tooltip
th: แสดงคำ_บรรยายของโปรแกรมในคำแนะนำเครื่องมือ

en: Show button _labels
th: แสดงฉ_ลากปุ่ม

en: Show generic application n_ames
th: แสดงชื่อ_ทั่วไปของโปรแกรม

en: Show gri_d
th: แสดงเส้น_ตะแกรง

en: Show help options
th: แสดงวิธีใช้ของตัวเลือกต่างๆ

en: Show ic_ons in menu
th: แสดงไอ_คอนในเมนู

en: Show last _used item in panel
th: แสดงรายการที่ใ_ช้ล่าสุดในพาเนล

en: Show only _minimized windows
th: แสดงเฉพาะหน้าต่างที่_ย่อเก็บ

en: Show the 'Add New Items' dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบ 'เพิ่มรายการใหม่'

en: Show the 'Panel Preferences' dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบ 'ปรับแต่งพาเนล'

en: Show windows from _all workspaces
th: แสดงหน้าต่างจากทุ_กพื้นที่ทำงาน

en: Show windows from all mo_nitors
th: แสดงหน้าต่างจากทุก_จอภาพ

en: Show workspace _names
th: แสดง_ชื่อพื้นที่ทำงาน

en: Show workspace a_ctions
th: แสดงการกระ_ทำเกี่ยวกับพื้นที่ทำงาน

en: Show workspace number
th: แสดงหมายเลขพื้นที่ทำงาน

en: Shut Down
th: ปิดเครื่อง

en: Shut _Down
th: ปิ_ดเครื่อง

en: Solid color
th: สีทึบ

en: Sorting _order:
th: ลำดับการเ_รียง:

en: South
th: ล่าง

en: Span mo_nitors
th: ขยายข้ามจอ_ภาพ

en: Status Notifiers
th: ตัวแจ้งสถานะ

en: Status Tray Items
th: รายการในถาดสถานะ

en: Status Tray Plugin
th: ปลั๊กอินถาดสถานะ

en: Sus_pend
th: _พักเครื่อง

en: Suspend
th: พักเครื่อง

en: Suspending computer in %d seconds.
th: จะพักเครื่องภายใน %d วินาที

en: Switch User
th: สลับผู้ใช้

en: Switch between open windows using a menu
th: สลับไปมาระหว่างหน้าต่างที่เปิดอยู่โดยใช้เมนู

en: Switch between open windows using buttons
th: สลับไปมาระหว่างหน้าต่างที่เปิดอยู่โดยใช้ปุ่มกด

en: Switch between panel presets
th: สลับใช้ผังสำเร็จรูปของพาเนล

en: Switch between virtual desktops
th: สลับไปมาระหว่างพื้นโต๊ะเสมือนต่างๆ

en: Switch workspaces using the mouse wheel
th: สลับพื้นที่ทำงานด้วยลูกกลิ้งเมาส์

en: Systray Icons
th: ไอคอนถาดระบบ

en: The format describes the date and time parts to insert into the panel. For example, %Y will be substituted with the year, %m with the month and %d with the day. Similarly, <b></b> tags will make the text bold. See the "Help" page for additional information.
th: รูปแบบซึ่งกำหนดส่วนต่างๆ ของวันที่และเวลาที่จะแทรกลงในพาเนล ตัวอย่างเช่น %Y จะถูกแทนที่ด้วยปี ค.ศ., %m แทนหมายเลขเดือน และ %d แทนวันที่ ในทำนองเดียวกัน แท็ก <b></b> จะทำให้ข้อความเป็นตัวหนา ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่หน้า "วิธีใช้"

en: The notification area lost selection
th: พื้นที่แจ้งเหตุได้สูญเสียการเลือกทำงาน

en: The panel and plugin configurations will be permanently removed
th: พาเนลนี้รวมทั้งค่าตั้งปลั๊กอินต่างๆ จะถูกลบทิ้งอย่างถาวร

en: The panel of the Xfce Desktop Environment
th: พาเนลของเดสก์ท็อป Xfce

en: The plugin restarted more than once in the last %d seconds. If you press Execute the panel will try to restart the plugin otherwise it will be permanently removed from the panel.
th: ปลั๊กอินนี้เริ่มทำงานใหม่เกินหนึ่งครั้งใน %d วินาทีที่ผ่านมา ถ้าคุณกดปุ่ม "เรียกทำงาน" พาเนลก็จะพยายามเปิดปลั๊กอินนี้ใหม่ มิฉะนั้นก็จะลบปลั๊กอินนี้ออกจากพาเนลอย่างถาวร

en: There is already a running instance
th: มีอินสแตนซ์อื่นทำงานอยู่ก่อนแล้ว

en: This will create a new launcher plugin on the panel and inserts the dropped files as menu items.
th: นี่จะเป็นการสร้างปลั๊กอินปุ่มเรียกโปรแกรมลงในพาเนล และแทรกแฟ้มที่ปล่อยเข้าเป็นรายการเมนู

en: Time Settings
th: ค่าตั้งเวลา

en: Time and Date _Settings...
th: ค่า_ตั้งเวลาและวันที่...

en: Time_zone:
th: เ_ขตเวลา:

en: Timestamp
th: ตามเวลา

en: Title:
th: ป้ายแสดง:

en: Transparency when the pointer is not hovering over the panel, with 0 being fully transparent and 100 fully opaque.
th: ความโปร่งแสงของพาเนลเมื่อตัวชี้เมาส์ไม่ได้วางอยู่บนพาเนล โดยค่า 0 หมายถึงโปร่งใสเต็มที่ และ 100 หมายถึงทึบแสงเต็มที่

en: Transparent
th: โปร่งใส

en: Turning off computer in %d seconds.
th: จะปิดเครื่องภายใน %d วินาที

en: Type "%s --help" for usage.
th: สั่ง "%s --help" เพื่อดูวิธีใช้

en: Un_minimize All
th: _คืนขนาดหน้าต่างทั้งหมด

en: Unable to open the e-mail address
th: ไม่สามารถเปิดที่อยู่อีเมลนี้ได้

en: Unable to open the workspace settings
th: ไม่สามารถเปิดโปรแกรมตั้งค่าพื้นที่ทำงาน

en: Unable to start new instance of '%s'
th: ไม่สามารถเปิดทำงานอินสแตนซ์ใหม่ของ '%s'

en: Unable to start the notification area
th: ไม่สามารถเปิดทำงานพื้นที่แจ้งเหตุ

en: Unnamed Item
th: รายการไม่มีชื่อ

en: Unnamed item
th: รายการไม่มีชื่อ

en: Up
th: ขึ้น

en: Urgent Windows
th: หน้าต่างเร่งด่วน

en: Usage:
th: วิธีใช้:

en: Use c_ustom menu file:
th: ใช้แฟ้มเมนูกำห_นดเอง:

en: Use the _default menu
th: ใช้เมนู_ปริยาย

en: User ID
th: เลขประจำตัวผู้ใช้

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Vertical
th: แนวตั้ง

en: Visible
th: ปรากฏ

en: Week %V
th: สัปดาห์ที่ %V

en: West
th: ซ้าย

en: What time is it?
th: กี่โมงแล้ว?

en: When enabled, all new items will be marked as "Hidden"
th: ถ้าเปิดใช้ จะกำหนดให้รายการใหม่ทั้งหมดมีค่าเป็น "ซ่อน"

en: Window Buttons
th: ปุ่มเลือกหน้าต่าง

en: Window Menu
th: เมนูหน้าต่าง

en: Window title
th: ตามชื่อหน้าต่าง

en: Workspace %d
th: พื้นที่ทำงาน %d

en: Workspace Switcher
th: สลับพื้นที่ทำงาน

en: Workspace _Settings...
th: _ตั้งค่าพื้นที่ทำงาน...

en: You have started X without session manager. Clicking Quit will close the X server.
th: คุณได้เปิดทำงาน X โดยไม่มีโปรแกรมจัดการวาระ ถ้าคลิกปุ่ม "ออก" ก็จะเป็นการปิด X server

en: [ARGUMENTS...]
th: [อาร์กิวเมนต์...]

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Actions
th: การ_กระทำ

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Arrow button position:
th: ตำแหน่งของปุ่มลูกศ_ร:

en: _Backup and restore
th: _สำรองและกู้คืน

en: _Base Directory:
th: ไดเรกทอรีตั้ง_ต้น:

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Close All
th: ปิ_ดหน้าต่างทั้งหมด

en: _Edit Item
th: แ_ก้ไขรายการ

en: _Enter:
th: เมาส์เ_ข้า:

en: _Execute
th: เรียก_ทำงาน

en: _Expand
th: _ยืดออก

en: _File Pattern:
th: แพตเทิร์นของแ_ฟ้ม:

en: _File:
th: แ_ฟ้ม:

en: _Fixed icon size (pixels):
th: ใช้ขนาดไอคอน_ตายตัว (พิกเซล):

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Hibernate
th: _จำศีลเครื่อง

en: _Hide items by default
th: ซ่อ_นรายการต่างๆ โดยปริยาย

en: _Hybrid Sleep
th: หลับแบบ_ผสม

en: _Icon:
th: ไ_อคอน:

en: _Layout:
th: แ_บบนาฬิกา:

en: _Leave:
th: เมาส์ออ_ก:

en: _Level:
th: _ระดับ:

en: _Lock Panel
th: _ตรึงพาเนล

en: _Lock panel
th: _ตรึงพาเนล

en: _Log Out
th: _ออกจากระบบ

en: _Menu is primary action
th: ใช้เ_มนูเป็นการกระทำหลัก

en: _Move
th: _ย้าย

en: _New Game
th: เกมใ_หม่

en: _OK
th: _ตกลง

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: _Remove
th: เอา_ออก

en: _Request symbolic icons
th: ร้อง_ขอไอคอนสัญลักษณ์

en: _Restart
th: เริ่มเปิดเครื่องใ_หม่

en: _Search:
th: _ค้นหา:

en: _Show button title
th: แ_สดงฉลากปุ่ม

en: _Show confirmation dialog
th: แ_สดงกล่องโต้ตอบยืนยัน

en: _Square items
th: รายการเป็น_จัตุรัส

en: _Style:
th: รูปแ_บบ:

en: _Switch User
th: _สลับผู้ใช้

en: _Switch windows using the mouse wheel
th: _สลับหน้าต่างโดยใช้การหมุนล้อเมาส์

en: _Tooltip format:
th: รูปแบบคำแ_นะนำเครื่องมือ:

en: _Unmaximize All
th: เ_ลิกขยายแผ่หน้าต่างทั้งหมด

[ctx: am]
en: eight
th: แปดโมง

[ctx: am]
en: eleven
th: สิบเอ็ดโมง

[ctx: am]
en: five
th: ห้าโมง

[ctx: am]
en: four
th: สี่โมง

[ctx: am]
en: nine
th: เก้าโมง

[ctx: am]
en: one
th: หนึ่งโมง

[ctx: am]
en: seven
th: เจ็ดโมง

[ctx: am]
en: six
th: หกโมง

[ctx: am]
en: ten
th: สิบโมง

[ctx: am]
en: three
th: สามโมง

[ctx: am]
en: twelve
th: สิบสองโมง

[ctx: am]
en: two
th: สองโมง

en: five past %0
th: %0ห้านาที

en: five to %1
th: อีกห้านาที%1

en: half past %0
th: %0ครึ่ง

[ctx: one]
en: %0 o'clock
th: %0

[ctx: one]
en: %1 o'clock
th: %1

[ctx: one]
en: five past %0
th: %0ห้านาที

[ctx: one]
en: five to %1
th: อีกห้านาที%1

[ctx: one]
en: half past %0
th: %0สามสิบนาที

[ctx: one]
en: quarter past %0
th: %0สิบห้านาที

[ctx: one]
en: quarter to %1
th: อีกสิบห้านาที%1

[ctx: one]
en: ten past %0
th: %0สิบนาที

[ctx: one]
en: ten to %1
th: อีกสิบนาที%1

[ctx: one]
en: twenty five past %0
th: %0ยี่สิบห้านาที

[ctx: one]
en: twenty five to %1
th: อีกยี่สิบห้านาที%1

[ctx: one]
en: twenty past %0
th: %0ยี่สิบนาที

[ctx: one]
en: twenty to %1
th: อีกยี่สิบนาที%1

en: panels;settings;preferences;taskbar;autohide;application menu;start;buttons;launcher;notification area;status;icons;plugins;
th: พาเนล;ตั้งค่า;ปรับแต่ง;แถบงาน;ซ่อนอัตโนมัติ;เมนูแอปพลิเคชัน;เริ่ม;ปุ่ม;ปุ่มเรียก;พื้นที่แจ้งเหตุ;สถานะ;ไอคอน;ปลั๊กอิน;

[ctx: pm]
en: eight
th: แปดโมง

[ctx: pm]
en: eleven
th: สิบเอ็ดโมง

[ctx: pm]
en: five
th: ห้าโมง

[ctx: pm]
en: four
th: สี่โมง

[ctx: pm]
en: nine
th: เก้าโมง

[ctx: pm]
en: one
th: หนึ่งโมง

[ctx: pm]
en: seven
th: เจ็ดโมง

[ctx: pm]
en: six
th: หกโมง

[ctx: pm]
en: ten
th: สิบโมง

[ctx: pm]
en: three
th: สามโมง

[ctx: pm]
en: twelve
th: สิบสองโมง

[ctx: pm]
en: two
th: สองโมง

en: quarter past %0
th: %0สิบห้านาที

en: quarter to %1
th: อีกสิบห้านาที%1

en: ten past %0
th: %0สิบนาที

en: ten to %1
th: อีกสิบนาที%1

en: twenty five past %0
th: %0ยี่สิบห้านาที

en: twenty five to %1
th: อีกยี่สิบห้านาที%1

en: twenty past %0
th: %0ยี่สิบนาที

en: twenty to %1
th: อีกยี่สิบนาที%1
