Xfce Apps - en to th translation catalogue (400 entries)

en: %d occurrence | %d occurrences
th[0]: %d แห่ง

en: %s (%s, failed)
th: %s (%s, ล้มเหลว)

en: %s (%s, partial)
th: %s (%s, ได้บางส่วน)

en: %s | Authors: %s | Filename: %s
th: %s | ผู้เขียน: %s | ชื่อแฟ้ม: %s

en: '0' disables and wipes recent history
th: '0' จะปิดใช้งานและล้างรายการประวัติทั้งหมด

en: <b>Display</b>
th: <b>การแสดงผล</b>

en: <b>Font</b>
th: <b>แบบอักษร</b>

en: <b>General</b>
th: <b>ทั่วไป</b>

en: <b>History</b>
th: <b>ประวัติ</b>

en: <b>Indentation</b>
th: <b>การร่นย่อหน้า</b>

en: <b>Miscellaneous</b>
th: <b>เบ็ดเตล็ด</b>

en: <b>Smart Keys</b>
th: <b>ปุ่มฉลาด</b>

en: <b>Toolbar</b>
th: <b>แถบเครื่องมือ</b>

en: About this application
th: เกี่ยวกับแอปพลิเคชันนี้

en: All Documents
th: ทุกเอกสาร

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: Always
th: เสมอ

en: Always show tabs even with one file
th: แสดงแท็บเสมอแม้เปิดเพียงแฟ้มเดียว

en: Appearance
th: รูปปรากฏ

en: Arabic
th: อารบิก

en: Armenian
th: อาร์เมเนีย

en: Authentication is required to run Mousepad as root.
th: ต้องยืนยันตัวบุคคลก่อนเรียก Mousepad ในฐานะ root

en: Auto indent a new line
th: ร่นย่อหน้าบรรทัดใหม่โดยอัตโนมัติ

en: Automatically select the search result and scroll the view
th: เลือกข้อความค้นหาที่พบและเลื่อนหน้าจอโดยอัตโนมัติ

en: Backspace: Delete indent spaces as tabs
th: Backspace: ลบช่องว่างที่ใช้ร่นย่อหน้าเสมือนเป็นแท็บ

en: Baltic
th: บอลติก

en: Body:
th: เนื้อความ:

en: Button
th: ปุ่ม

en: COLUMN
th: {คอลัมน์}

en: C_olumn number:
th: _คอลัมน์ที่:

en: Celtic
th: เซลติก

en: Central European
th: ยุโรปตอนกลาง

en: Change the case of the selection opposite case
th: เปลี่ยนข้อความที่เลือกให้เป็นตัวพิมพ์ใหญ่-เล็กที่ตรงกันข้าม

en: Change the case of the selection to lowercase
th: เปลี่ยนข้อความที่เลือกให้เป็นตัวพิมพ์เล็ก

en: Change the case of the selection to title case
th: เปลี่ยนข้อความที่เลือกให้เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ที่ต้นคำ

en: Change the case of the selection to uppercase
th: เปลี่ยนข้อความที่เลือกให้เป็นตัวพิมพ์ใหญ่

en: Change the editor font
th: เปลี่ยนแบบอักษรของเครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: Change the visibility of the main menubar
th: ซ่อน/แสดงแถบเมนูหลัก

en: Change the visibility of the statusbar
th: ซ่อน/แถบสถานะ

en: Change the visibility of the toolbar
th: ซ่อน/แสดงแถบเครื่องมือ

en: Character(s) to use as end of line
th: อักขระที่จะใช้ในการจบบรรทัด

en: Checking encodings...
th: กำลังตรวจสอบรหัสอักขระ...

en: Chinese Simplified
th: จีนตัวย่อ

en: Chinese Traditional
th: จีนตัวเต็ม

en: Choose Mousepad Font
th: เลือกแบบอักษรของ Mousepad

en: Choose a filetype
th: เลือกชนิดของแฟ้ม

en: Clea_r
th: _ล้าง

en: Clear Documents History
th: ล้างประวัติเอกสาร

en: Clear _History
th: ล้าง_ประวัติ

en: Clear the recently used files history
th: ล้างประวัติการใช้แฟ้มล่าสุด

en: Clearing the documents history will permanently remove all currently listed entries.
th: การล้างประวัติเอกสารจะเป็นการลบทุกรายการในนั้นอย่างถาวร

en: Client-side decorations (restart required)
th: การวาดกรอบหน้าต่างที่ฝั่งไคลเอนต์ (ต้องเริ่มโปรแกรมใหม่)

en: Close _Tab
th: ปิดแ_ท็บ

en: Close the current document
th: ปิดเอกสารปัจจุบัน

en: Close this tab
th: ปิดแท็บนี้

en: Close this window
th: ปิดหน้าต่างนี้

en: Color scheme to use for the text view
th: ชุดสีที่จะใช้ในการแสดงเอกสาร

en: Column number the cursor to position to (COLUMN >= 0 from start, COLUMN < 0 from end)
th: หมายเลขคอลัมน์ที่จะวางเคอร์เซอร์ ({คอลัมน์} > 0 จะนับจากต้นบรรทัด, {คอลัมน์} < 0 จะนับจากท้ายบรรทัด)

en: Configure the Mousepad text editor
th: ตั้งค่าเครื่องมือแก้ไขข้อความ Mousepad

en: Conve_rt
th: แ_ปลง

en: Convert all tabs to spaces in the selection or document
th: แปลงแท็บทั้งหมดในข้อความที่เลือกหรือในเอกสารให้เป็นอักขระช่องว่าง

en: Convert all the leading spaces to tabs in the selected line(s) or document
th: แปลงช่องว่างที่ต้นบรรทัดทั้งหมดในบรรทัดที่เลือกหรือในเอกสารให้เป็นแท็บ

en: Convert text in different ways
th: แปลงข้อความในแบบต่างๆ

en: Copy the selection
th: คัดลอกส่วนที่เลือก

en: Create a new document
th: สร้างเอกสารใหม่

en: Create a new document from a template
th: สร้างเอกสารใหม่จากแม่แบบ

en: Create a new document in a new window
th: สร้างเอกสารใหม่ในหน้าต่างใหม่

en: Cu_t
th: _ตัด

en: Current
th: ปัจจุบัน

en: Cut the selection
th: ตัดส่วนที่เลือก

en: Cycled notebook tab switching
th: สลับแท็บสมุดบันทึกแบบวนรอบ

en: Cyrillic
th: ซีริลลิก

en: Cyrillic/Russian
th: ซีริลลิก/รัสเซีย

en: Cyrillic/Ukrainian
th: ซีริลลิก/ยูเครน

en: Decrease the indentation of the selection or current line
th: ลดระยะร่นของข้อความที่เลือกหรือของบรรทัดปัจจุบัน

en: Default
th: ปริยาย

en: Default encoding:
th: รหัสอักขระปริยาย:

en: Default language:
th: ภาษาปริยาย:

en: Delete _Line
th: ลบ_บรรทัด

en: Delete the current line
th: ลบบรรทัดปัจจุบัน

en: Delete the current selection
th: ลบข้อความที่เลือกอยู่

en: Dialog
th: กล่องโต้ตอบ

en: Disallow modifications via keyboard / mouse
th: ไม่อนุญาตให้แก้ไขด้วยแป้นพิมพ์หรือเมาส์

en: Display a list of possible encodings to open files
th: แสดงรายชื่อรหัสอักขระที่สามารถใช้เปิดแฟ้มได้

en: Display line endings
th: แสดงจุดจบบรรทัด

en: Display the Mousepad user manual
th: แสดงคู่มือผู้ใช้ของ Mousepad

en: Display whitespace
th: แสดงช่องว่าง

en: Do not register with the D-BUS session message bus
th: ไม่ต้องลงทะเบียนกับบัสข้อความของวาระของ D-BUS

en: Do you want to save the changes before closing?
th: คุณต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงก่อนปิดหรือไม่?

en: Do you want to save your changes before reloading?
th: คุณต้องการบันทึกการเปลี่ยนแปลงที่คุณทำก่อนที่จะโหลดใหม่หรือไม่?

en: Document
th: เอกสาร

en: Document Settings
th: ตั้งค่าเอกสาร

en: Document menu
th: เมนูเอกสาร

en: Down
th: ลง

en: Drag & Drop
th: ลาก-วาง

en: Dup_licate Line / Selection
th: _ทำซ้ำบรรทัด / ข้อความที่เลือก

en: Duplicate the current line or selection
th: ทำซ้ำบรรทัดปัจจุบันหรือข้อความที่เลือก

en: ENCODING
th: {รหัสอักขระ}

en: Edit menu
th: เมนูแก้ไข

en: Editor
th: เครื่องมือแก้ไข

en: Eight spaces
th: ช่องว่างแปดช่อง

en: Enable _syntax highlighting
th: เปิดใช้การเ_น้นไวยากรณ์

en: Enable automatic indentation
th: เปิดใช้การร่นย่อหน้าอัตโนมัติ

en: Enable text _wrapping
th: เปิดใช้การ_ตัดบรรทัด

en: Encoding to be used to open files (leave empty to open files in the encoding dialog)
th: รหัสอักขระที่จะใช้ในการเปิดแฟ้ม (ปล่อยว่างไว้หากต้องการเปิดแฟ้มในกล่องโต้ตอบรหัสอักขระ)

en: Ensure new line at file end
th: ทำให้แน่ใจว่ามีการจบบรรทัดที่ท้ายแฟ้ม

en: Expand tabs to fill available space
th: ขยายแท็บเต็มพื้นที่

en: Externally Modified
th: มีการเปลี่ยนแปลงจากภายนอก

en: Failed to clear the recent history
th: ล้างประวัติเอกสารล่าสุดไม่สำเร็จ

en: Failed to open the document
th: เปิดเอกสารไม่สำเร็จ

en: Failed to open the documentation browser
th: เปิดเครื่องมือท่องดูเอกสารไม่สำเร็จ

en: Failed to prepare the temporary file for encoding tests
th: เตรียมแฟ้มชั่วคราวสำหรับทดสอบรหัสอักขระไม่สำเร็จ

en: Failed to print the document
th: พิมพ์เอกสารไม่สำเร็จ

en: Failed to reload the document
th: โหลดเอกสารซ้ำไม่สำเร็จ

en: Failed to save the document
th: บันทึกเอกสารไม่สำเร็จ

en: File
th: แฟ้ม

en: File menu
th: เมนูแฟ้ม

en: File monitoring
th: เฝ้าสังเกตแฟ้ม

en: File opening mode: "%s", "%s" or "%s" (open tabs in a new window)
th: โหมดของการเปิดแฟ้ม: "%s", "%s" หรือ "%s" (เปิดแท็บในหน้าต่างใหม่)

en: Filetype: %s
th: ชนิดแฟ้ม: %s

en: Filetype: None
th: ชนิดแฟ้ม: ไม่มี

en: Find _Next
th: หา_ต่อ

en: Find _Previous
th: หา_ก่อนหน้า

en: Find and Rep_lace...
th: หาและแ_ทนที่...

en: Find and Replace
th: หาและแทนที่

en: First key press
th: กดปุ่มครั้งแรก

en: Fonts
th: แบบอักษร

en: Four spaces
th: ช่องว่างสี่ช่อง

en: Georgian
th: จอร์เจีย

en: Go To
th: ไปที่

en: Go back to shorten list
th: กลับไปใช้รายชื่ออย่างสั้น

en: Go to a specific location in the document
th: ไปที่ตำแหน่งที่กำหนดในเอกสาร

en: Greek
th: กรีก

en: Header:
th: หัวกระดาษ:

en: Hebrew
th: ฮีบรู

en: Hebrew Visual
th: ฮีบรู ซ้ายไปขวา

en: Help menu
th: เมนูวิธีใช้

en: Highlight _All
th: เ_น้นทุกแห่ง

en: Highlight current line
th: เน้นบรรทัดปัจจุบัน

en: Highlight matching brackets
th: เน้นวงเล็บที่คู่กัน

en: Highlight the search occurrences
th: เน้นคำค้นที่พบทุกแห่ง

en: History disabled
th: ประวัติถูกปิดใช้งาน

en: Home/End: Detect leading/trailing whitespace:
th: Home/End: ตรวจหาช่องว่างที่ต้น/ท้ายบรรทัด

en: Icon Size:
th: ขนาดไอคอน:

en: Icons Only
th: ไอคอนเท่านั้น

en: If not, all this data will be lost.
th: ถ้าไม่กู้คืน ข้อมูลทั้งหมดก็จะสูญหายไป

en: If not, the guessed encoding will be used.
th: ถ้าไม่ยืนยัน ก็จะใช้รหัสอักขระตามที่ได้คาดเดาไว้

en: If you don't save the document, all the changes will be lost.
th: ถ้าคุณไม่บันทึกเอกสารนี้ การเปลี่ยนแปลงทั้งหมดก็จะสูญหาย

en: If you don't save this read-only document as another file, all the changes will be lost.
th: ถ้าคุณไม่บันทึกเอกสารที่อ่านได้อย่างเดียวฉบับนี้เป็นแฟ้มชื่ออื่น การเปลี่ยนแปลงทั้งหมดก็จะสูญหาย

en: If you revert the file, all unsaved changes will be lost.
th: ถ้าคุณย้อนคืนเนื้อหาแฟ้ม การเปลี่ยนแปลงทั้งหมดที่ยังไม่บันทึกก็จะสูญหาย

en: If you save the document, all of the external changes will be lost.
th: ถ้าคุณบันทึกเอกสาร การเปลี่ยนแปลงจากภายนอกทั้งหมดก็จะสูญหาย

en: Increase the indentation of the selection or current line
th: เพิ่มระยะร่นของข้อความที่เลือกหรือของบรรทัดปัจจุบัน

en: Insert Spaces
th: แทรกช่องว่าง

en: Insert Tabs
th: แทรกแท็บ

en: Insert _Spaces
th: แทรก_ช่องว่าง

en: Insert spaces when the tab button is pressed
th: แทรกอักขระช่องว่างเมื่อกดปุ่มแท็บ

en: Invalid byte sequence in conversion input
th: พบลำดับไบต์ที่ไม่ถูกต้องในข้อมูลขาเข้าของการแปลงรหัส

en: It seems that the previous session did not end normally. Do you want to restore the available data?
th: ดูเหมือนวาระการใช้งานก่อนหน้าจะไม่ได้จบแบบปกติ คุณต้องการกู้คืนข้อมูลหรือไม่?

en: Japanese
th: ญี่ปุ่น

en: Korean
th: เกาหลี

en: LINE
th: {บรรทัด}

en: Language to use for syntax highlighting
th: ภาษาที่จะใช้เน้นไวยากรณ์

en: Large Toolbar
th: แถบเครื่องมือขนาดใหญ่

en: Leave fullscreen mode
th: เลิกแสดงเต็มจอ

en: Line E_nding
th: การ_จบบรรทัด

en: Line N_umbers
th: เ_ลขบรรทัด

en: Line _Down
th: ย้ายบรรทัด_ลง

en: Line _Up
th: ย้ายบรรทัด_ขึ้น

en: Line number the cursor to position to (LINE > 0 from top, LINE < 0 from bottom)
th: หมายเลขบรรทัดที่จะวางเคอร์เซอร์ ({บรรทัด} > 0 จะนับจากต้นแฟ้ม, {บรรทัด} < 0 จะนับจากท้ายแฟ้ม)

en: Line numbers:
th: เลขบรรทัด:

en: Line: %d Column: %d
th: บรรทัด: %d คอลัมน์: %d

en: Line: %d Column: %d Selection: %d
th: บรรทัด: %d คอลัมน์: %d เลือก: %d

en: Loading the template failed
th: โหลดแม่แบบไม่สำเร็จ

en: Long line margin at column:
th: ขอบขวาบรรทัดยาวที่คอลัมน์:

en: MODE
th: {โหมด}

en: Make a copy with '~' suffix
th: ทำสำเนาโดยเติม '~' ท้ายชื่อแฟ้ม

en: Make the window fullscreen
th: ขยายหน้าต่างให้เต็มจอ

en: Match _case
th: ตัว_พิมพ์ใหญ่-เล็กตรงกัน

en: Menu
th: เมนู

en: Miscellaneous
th: เบ็ดเตล็ด

en: Missing Templates directory
    '%s'
th: ไม่พบไดเรกทอรีแม่แบบ
    '%s'

en: Mousepad Preferences
th: ปรับแต่ง Mousepad

en: Mousepad aims to be an easy-to-use and fast editor. Our target is an editor for quickly editing text files, not a development environment or an editor with a huge bunch of plugins.
th: Mousepad มุ่งหมายให้เป็นเครื่องมือแก้ไขข้อความที่สะดวกรวดเร็ว โดยมีเป้าหมายที่การแก้ไขแฟ้มข้อความอย่างเร็ว ไม่ใช่เป็นสภาพแวดล้อมสำหรับพัฒนาโปรแกรมหรือมีปลั๊กอินรุงรัง

en: Move content in different ways
th: ย้ายเนื้อหาในแบบต่างๆ

en: Move lines one line down
th: ย้ายบรรทัดลงหนึ่งบรรทัด

en: Move lines one line up
th: ย้ายบรรทัดขึ้นหนึ่งบรรทัด

en: Move the current document to a new window
th: ย้ายเอกสารปัจจุบันออกไปเป็นหน้าต่างใหม่

en: Move words one word left
th: ย้ายคำไปทางซ้ายหนึ่งคำ

en: Move words one word right
th: ย้ายคำไปทางขวาหนึ่งคำ

en: Never
th: ไม่เลย

en: New From Te_mplate
th: สร้างใหม่จากแ_ม่แบบ

en: New _Window
th: ห_น้าต่างใหม่

en: No clipboard data
th: ไม่มีข้อมูลในคลิปบอร์ด

en: No filetype
th: ไม่ระบุชนิดของแฟ้ม

en: No items found
th: ไม่พบรายการ

en: No other valid encoding was found.
th: ไม่พบรหัสอักขระอื่นที่ใช้กับเอกสารได้

en: No style scheme
th: ไม่ระบุแนวของสไตล์

en: No template files found in
    '%s'
th: ไม่พบแฟ้มแม่แบบใน
    '%s'

en: None
th: ไม่มี

en: Nordic
th: นอร์ดิก

en: Numbering interval:
th: ช่วงห่างของเลขบรรทัด:

en: OVR
th: ทับ

en: Op_en Recent
th: เปิดเอกสาร_ล่าสุด

en: Open '%s'
th: เปิด '%s'

en: Open File
th: เปิดแฟ้ม

en: Open a file
th: เปิดแฟ้ม

en: Open a recently used file
th: เปิดแฟ้มที่ใช้งานล่าสุด

en: Open encoding dialog
th: เปิดกล่องโต้ตอบรหัสอักขระ

en: Open files in:
th: เปิดแฟ้มใน:

en: Open the preferences dialog
th: เปิดกล่องโต้ตอบปรับแต่ง

en: Ot_her (%d)...
th: _อื่นๆ (%d)...

en: Ot_her...
th: _อื่นๆ...

en: Other (partial):
th: อื่นๆ (ใช้ได้บางส่วน):

en: Other partially valid encodings were found, please choose below.
th: พบรหัสอักขระอื่นที่ใช้กับเอกสารได้บางส่วน กรุณาเลือกที่ด้านล่างนี้

en: Other valid encodings were found, please choose below.
th: พบรหัสอักขระอื่นที่ใช้กับเอกสารได้ กรุณาเลือกที่ด้านล่างนี้

en: Other...
th: อื่นๆ...

en: Other:
th: อื่นๆ:

en: Paste _Special
th: แปะแบบ_พิเศษ

en: Paste as _Column
th: แปะเป็น_คอลัมน์

en: Paste from _History
th: แปะจาก_ประวัติ

en: Paste from the clipboard history
th: แปะจากประวัติของคลิปบอร์ด

en: Paste the clipboard
th: แปะจากคลิปบอร์ด

en: Paste the clipboard in a special way
th: แปะจากคลิปบอร์ดด้วยวิธีพิเศษ

en: Paste the clipboard text into a column
th: แปะข้อความในคลิปบอร์ดเป็นคอลัมน์

en: Plain Text
th: ข้อความเปล่า

en: Please report bugs to <%s>.
th: หากพบปัญหา กรุณารายงานที่ <%s>

en: Please select a file
th: กรุณาเลือกแฟ้ม

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Print _line numbers
th: พิมพ์หมายเ_ลขบรรทัด

en: Print page _headers
th: พิมพ์_หัวกระดาษ

en: Print the current document
th: พิมพ์เอกสารปัจจุบัน

en: Print version information and exit
th: แสดงข้อมูลรุ่นแล้วจบการทำงาน

en: Quit Mousepad
th: ออกจาก Mousepad

en: Quit a running Mousepad primary instance
th: จบการทำงานอินสแตนซ์หลักของ Mousepad ที่ทำงานอยู่

en: Re_load
th: _อ่านใหม่

en: Re_vert
th: _คืนกลับ

en: Read Only
th: อ่านเท่านั้น

en: Reading the template failed
th: อ่านแม่แบบไม่สำเร็จ

en: Recent file menu length:
th: ความยาวของเมนูแฟ้มล่าสุด:

en: Redo the last undone action
th: ทำซ้ำคำสั่งที่เรียกคืนล่าสุด

en: Regular e_xpression
th: นิพจน์เ_รกิวลาร์

en: Reload file from disk
th: โหลดแฟ้มอีกครั้งจากดิสก์

en: Remember window position
th: จำตำแหน่งหน้าต่างไว้

en: Remember window size
th: จำขนาดหน้าต่างไว้

en: Remember window state
th: จำสถานะหน้าต่างไว้

en: Remove all entries from the documents history?
th: ลบรายการทั้งหมดในประวัติการใช้เอกสารหรือไม่?

en: Remove all the trailing spaces from the selected line(s) or document
th: ลบช่องว่างที่ท้ายบรรทัดออกจากบรรทัดที่เลือกหรือจากเอกสาร

en: Replace _all in:
th: แทนที่ทั้งห_มดใน:

en: Replace _with:
th: แท_นที่ด้วย:

en: Reverse the order of something
th: กลับลำดับของอักขระในข้อความ

en: Revert to the saved version of the file
th: คืนเนื้อหาแฟ้มกลับสู่ฉบับที่บันทึกไว้

en: Romanian
th: โรมาเนีย

en: Run Mousepad as root
th: เรียก Mousepad ในฐานะ root

en: Save A_ll
th: บันทึก_ทั้งหมด

en: Save As
th: บันทึกเป็น

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Save _As...
th: บันทึกเป็_น...

en: Save all document in this window
th: บันทึกเอกสารทั้งหมดในหน้าต่างนี้

en: Save current document as another file
th: บันทึกเอกสารปัจจุบันเป็นแฟ้มใหม่

en: Save the current document
th: บันทึกเอกสารปัจจุบัน

en: Search _direction:
th: ทิศทา_งการค้นหา:

en: Search backwards for the same text
th: ค้นหาข้อความเดิมแบบถอยหลัง

en: Search for and replace text
th: ค้นหาและแทนที่ข้อความ

en: Search for text
th: ค้นหาข้อความ

en: Search forwards for the same text
th: ค้นหาข้อความเดิมต่อไปข้างหน้า

en: Search menu
th: เมนูค้นหา

en: Second key press
th: กดปุ่มครั้งที่สอง

en: Select F_ont...
th: เลือกแ_บบอักษร...

en: Select Tab Size
th: เลือกขนาดแท็บ

en: Select _All
th: เลือก_ทั้งหมด

en: Select the next tab
th: เลือกแท็บถัดไป

en: Select the previous tab
th: เลือกแท็บก่อนหน้า

en: Select the text in the entire document
th: เลือกข้อความทั้งเอกสาร

en: Selection
th: ส่วนที่เลือก

en: Session restore:
th: การกู้คืนวาระ:

en: Set custom tab size
th: ตั้งขนาดแท็บ

en: Set the line ending of the document to DOS / Windows (CR LF)
th: ใช้การจบบรรทัดแบบดอส/วินโดวส์ (CR LF) ในเอกสาร

en: Set the line ending of the document to Mac (CR)
th: ใช้การจบบรรทัดแบบแมค (CR) ในเอกสาร

en: Set the line ending of the document to Unix (LF)
th: ใช้การจบบรรทัดแบบยูนิกซ์ (LF) ในเอกสาร

en: Show all encodings
th: แสดงรหัสอักขระทั้งหมด

en: Show full filename in title bar
th: แสดงชื่อแฟ้มเต็มในแถบหัวหน้าต่าง

en: Show line numbers
th: แสดงหมายเลขบรรทัด

en: Show the preferences dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบปรับแต่ง

en: Show toolbar
th: แสดงแถบเครื่องมือ

en: Simple Text Editor
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความอย่างง่าย

en: Small Toolbar
th: แถบเครื่องมือขนาดเล็ก

en: South European
th: ยุโรปใต้

en: Spell Checking
th: การตรวจตัวสะกด

en: St_atusbar
th: แถบ_สถานะ

en: St_rip Trailing Spaces
th: ตัดช่องว่างที่ท้า_ยบรรทัดทิ้ง

en: Store the byte-order mark in the file
th: เก็บเครื่องหมายบ่งชี้ลำดับไบต์ในแฟ้ม

en: Style:
th: รูปแบบ:

en: System
th: ระบบ

en: Tab _Size
th: ขนาดแ_ท็บ

en: Tab mode:
th: โหมดแท็บ:

en: Tab width:
th: ความกว้างแท็บ:

en: Templates should be %s valid
th: แม่แบบควรเป็น %s ที่ถูกต้อง

en: Text Below Icons
th: ข้อความใต้ไอคอน

en: Text Beside Icons
th: ข้อความข้างไอคอน

en: Text Editor
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: Text Editor Settings
th: ตั้งค่าเครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: Text Files
th: แฟ้มข้อความ

en: Text Only
th: ข้อความเท่านั้น

en: Thai
th: ไทย

en: The document has been externally modified. Do you want to continue saving?
th: เอกสารนี้มีการเปลี่ยนแปลงจากภายนอก คุณยังต้องการบันทึกต่อไปหรือไม่?

en: The document has been externally modified. Do you want to reload it from disk?
th: เอกสารมีการเปลี่ยนแปลงจากภายนอก คุณต้องการอ่านใหม่จากดิสก์หรือไม่?

en: The document is %s valid.
th: เอกสารนี้เป็น %s ที่ถูกต้อง

en: The document is not %s valid.
th: เอกสารนี้ไม่ใช่ %s ที่ถูกต้อง

en: The document is read-only, do you want to save it as another file?
th: เอกสารนี้อ่านได้อย่างเดียว คุณต้องการบันทึกเป็นแฟ้มชื่ออื่นแทนหรือไม่?

en: The file seems to be encoded in %s, but you have chosen %s encoding. Do you confirm this choice?
th: ดูเหมือนแฟ้มนี้จะใช้รหัสอักขระ %s แค่คุณได้เลือกรหัสอักขระ %s คุณยืนยันตัวเลือกนี้หรือไม่?

en: The interval at which to print line numbers. For example a value of 1 will print a line number on each line, a value of 2 will print a line number on every other line, and so on.
th: ช่วงห่างระหว่างเลขบรรทัดที่จะแสดง ตัวอย่างเช่น ค่า 1 จะพิมพ์เลขบรรทัดในทุกบรรทัด ค่า 2 จะพิมพ์เลขบรรทัดแบบบรรทัดเว้นบรรทัด ฯลฯ

en: The number of space characters for a tabulation
th: จำนวนอักขระช่องว่างที่ใช้ตั้งระยะแท็บ

en: Three spaces
th: ช่องว่างสามช่อง

en: To _Lowercase
th: เป็นตัวพิมพ์เ_ล็ก

en: To _Opposite Case
th: เป็นตัวพิมพ์ตรง_ข้าม

en: To _Title Case
th: เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ที่_ต้นคำ

en: To _Uppercase
th: เป็นตัวพิมพ์ใ_หญ่

en: Toggle breaking lines in between words
th: เปิด-ปิดการตัดบรรทัดระหว่างคำ

en: Toggle the overwrite mode
th: สลับโหมดเขียนทับ

en: Turkish
th: ตุรกี

en: Two spaces
th: ช่องว่างสองช่อง

en: Undo the last action
th: เรียกคืนการทำคำสั่งสุดท้าย

en: Unicode
th: ยูนิโค้ด

en: Up
th: ขึ้น

en: Use '%s' as template
th: ใช้ '%s' เป็นแม่แบบ

en: Use system monospace font
th: ใช้แบบอักษรความกว้างคงที่ของระบบ

en: Vietnamese
th: เวียดนาม

en: View
th: การแสดงผล

en: View menu
th: เมนูมุมมอง

en: Viewer Mode
th: โหมดจัดแสดง

en: Warning: you are using the root account. You may harm your system.
th: คำเตือน: คุณกำลังใช้บัญชี root ซึ่งอาจทำอันตรายต่อระบบของคุณได้

en: Western
th: ตะวันตก

en: When "unsaved documents" or "always" is selected, Mousepad won't ask for saving modified documents when quitting
th: ถ้าเลือก "เอกสารไม่ได้บันทึก" หรือ "เสมอ" Mousepad จะไม่ถามก่อนออกจากโปรแกรมให้บันทึกเอกสารที่มีการแก้ไข

en: Window
th: หน้าต่าง

en: Word _Left
th: ย้ายคำไปทางซ้า_ย

en: Word _Right
th: ย้ายคำไปทาง_ขวา

en: Wrap long lines
th: ตัดบรรทัดยาว

en: Write Unicode _BOM
th: เขียน _BOM ของยูนิโค้ด

en: You have unsaved changes. If you revert the file, they will be lost.
th: คุณมีการเปลี่ยนแปลงที่ยังไม่ได้บันทึก ถ้าคุณย้อนคืนเนื้อหาแฟ้ม การเปลี่ยนแปลงดังกล่าวก็จะสูญหาย

en: [FILES...]
th: [{แฟ้ม}...]

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Auto Indent
th: ร่นย่อหน้า_อัตโนมัติ

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Close Window
th: ปิ_ดหน้าต่าง

en: _Color Scheme
th: ชุด_สี

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Decrease Indent
th: _ลดระยะร่น

en: _Delete Selection
th: _ลบข้อความที่เลือก

en: _Detach Tab
th: แ_ยกแท็บออก

en: _Document
th: เ_อกสาร

en: _Don't Save
th: ไ_ม่บันทึก

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Encoding:
th: _รหัสอักขระ:

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Filetype
th: _ชนิดแฟ้ม

en: _Find
th: _หา

en: _Fullscreen
th: เ_ต็มจอ

en: _Go to...
th: ไ_ปที่...

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Increase Indent
th: เ_พิ่มระยะร่น

en: _Incremental Search
th: ค้นหาทีละ_ส่วน

en: _Jump to
th: ไ_ป

en: _Leading Spaces to Tabs
th: _ช่องว่างต้นบรรทัดเป็นแท็บ

en: _Line number:
th: _บรรทัดที่:

en: _Match whole word
th: ค้นหาทั้ง_คำ

en: _Menubar
th: แถบเ_มนู

en: _Move
th: _ย้าย

en: _New
th: ใ_หม่

en: _Next Tab
th: แท็บ_ถัดไป

en: _OK
th: _ตกลง

en: _Open
th: _เปิด

en: _Open...
th: _เปิด...

en: _Paste
th: _แปะ

en: _Previous Tab
th: แท็บ_ก่อนหน้า

en: _Print...
th: _พิมพ์...

en: _Quit
th: _ออก

en: _Redo
th: _ทำซ้ำ

en: _Replace
th: แ_ทนที่

en: _Replace All
th: แ_ทนที่ทั้งหมด

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Search
th: _ค้นหา

en: _Search for:
th: ค้น_หา:

en: _Tabs to Spaces
th: แ_ท็บเป็นช่องว่าง

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: _Transpose
th: _กลับลำดับ

en: _Undo
th: เรี_ยกคืน

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Viewer Mode
th: โหมดจัดแ_สดง

en: _Word Wrap
th: _ตัดบรรทัด

en: _Wrap around
th: หมดแล้วเริ่มให_ม่

en: after a crash
th: หลังโปรแกรมพัง

en: always
th: เสมอ

en: never
th: ไม่เลย

en: new tabs
th: แท็บใหม่

en: new tabs in a new window
th: แท็บใหม่ในหน้าต่างใหม่

en: new windows
th: หน้าต่างใหม่

en: saved documents
th: เอกสารบันทึกแล้ว

en: unsaved documents
th: เอกสารไม่ได้บันทึก
